Allergic: huwag kalimutan ang iyong mga emergency kit sa refrigerator,

Anonim

Isang mabigat na reaksiyong alerdyi

Ang anaphylactic shock ay isang pangkalahatang, potensyal na nakamamatay na pagkabigo, na nangyayari sa kaganapan ng isang napakalaking reaksiyong alerdyi. Sa isang klasikong reaksyon, ang isang paglabas ng histamine ay patuloy na sinusunod na nagiging sanhi ng lokal na vasodilation upang maitaguyod ang pagsasabog ng mga antibodies at immune cells. Kabilang sa mga anti-allergic na gamot na antihistamines ay may isang lugar na pinili. Sa kaso ng isang pagkabigla, ang vasodilation ay napakatindi kaya nakakagambala sa pangkalahatang sirkulasyon at nag-iimbak ng dugo sa periphery. Kaya't ang puso ay nag-pump sa isang vacuum at gumuho ang presyon ng dugo. Ang napakalaking paglabas ng histamine ay may pananagutan din sa bronchoconstriction kung saan, sa pamamagitan ng pagbawas sa laki ng bronchi, ay humahantong sa sobrang seryosong asphyxia.

Ang antidote ay pagkatapos ay isang iniksyon ng adrenaline, isang sangkap na naitago ng aming mga adrenal glandula kung saktan ang pagsalakay at kung aling mga counterbalances ang mga epekto ng histamine. Ang adrenaline sa gayon ay nagpapahiwatig ng peripheral vasoconstriction na kapansin-pansin na ibabalik ang dugo sa pangkalahatang sirkulasyon, bronchodilation na nagbibigay-daan sa mas mahusay na paghinga at direktang pagpapasigla ng kalamnan ng puso na nagiging mas epektibo. Ipinapaliwanag nito kung bakit inirerekumenda ng mga doktor na ang kanilang mga pasyente na alerdyi ay laging may isang adrenaline kit na maaari silang mag-inject o mapangasiwaan sa isang emerhensiya.

Nakakatawang mga palatandaan ng klinikal

Ang mga klinikal na palatandaan ng shock allergy ay madaling makita sa sandaling ang panganib ay kilala. Ito ay madalas na nangangati, pamamaga ng mga labi, kakulangan sa paghinga, paghihigpit ng dibdib, masamang pagpapawis. Ang pasyente ay maaaring makaranas ng makabuluhang kakulangan sa ginhawa na mabilis na pinipigilan siyang tumayo. Ang kanyang balat ay nagiging mottled, ang kanyang mukha ay matingkad at maging madulas. Tumatakbo ang kanyang pulso at malinaw naman na may masamang nangyayari. Ang takot sa pagkamatay ay maaaring maging malakas at ang pagkabalisa ay dumating sa isang rurok.

Sa natural na gulat na kinasasangkutan ng ganitong uri ng sitwasyon, kinakailangan sa lahat ng mga gastos upang magpatuloy sa pamamaraan. Ang unang emerhensiya ay ilagay ang pasyente sa sahig (hindi sa isang kama, na kung saan ay masyadong malambot upang maisagawa ang isang posibleng cardiac massage. Kailangan mo siyang takpan at itaas ang kanyang mga binti. Ang mga binti ay kumakatawan sa halos kalahati ng katawan sa dami at samakatuwid ang kanilang pag-angat ay maaaring magdala ng dugo sa pangkalahatang sirkulasyon at suportahan ang puso. Dapat kang tumawag ng 15 (bilang ng SAMU) at sapat na marinig ng mga manggagamot na pang-emergency ang dalawang salita upang maunawaan ang grabidad ng sitwasyon: "pagkabigla" at "alerdyi". Hanggang sa dumating ang ambulansya, mananatili sila sa telepono kasama ka upang mahinahong ipaliwanag sa iyo kung paano iniksyon ang adrenaline: magagawa mong kumilos sa pamamagitan ng pagpapatupad ng mga rekomendasyon na gagawin sa iyo, kung iyon nagpapatunay na kinakailangan.